Tuesday, 28/09/2021 - 06:16|
Chào mừng bạn đến với cổng thông tin điện tử của Trường Tiểu học Phan Chu Trinh
A- A A+ | Tăng tương phản Giảm tương phản

Vinh danh những học sinh tiêu biểu của trường Tiểu học Phan Chu Trinh - Năm học 2020 – 2021

Năm học  2020 - 2021 là một năm học với nhiều khó khăn và thử thách của toàn ngành Giáo dục bởi diễn biến phức tạp khó lường của đại dịch Covid-19.  Chung tay đồng lòng cùng cả nước, thầy trò trường Tiểu học Phan Chu Trinh  đã cùng nhau vượt qua những khó khăn, không ngừng nỗ lực thi đua dạy và học, hoàn thành tốt nhiệm vụ năm học.


Với sự quyết tâm, nỗ lực không ngừng của trò và sự tâm huyết rèn giũa của các thầy, cô giáo, nhà trường đã có một năm học bội thu các giải thưởng Quốc gia, Thành phố và Quận. 28 gương mặt tiêu biểu của trò nhỏ Phan Chu Trinh đã được xướng danh trong các sân chơi của Ngành Giáo dục. Thành tích của các trò nhỏ ngày hôm nay đã góp phần tô thắm thêm bề dày truyền thống vẻ vang 75 năm của nhà trường. Sau đây, chúng ta cùng nhìn lại những thành tích đáng tự hào của các trò nhỏ trường Tiểu học Phan Chu Trinh trong năm học 2020 - 2021 vừa qua.

* Đội tuyển TDTT với các gương mặt Xuất sắc:

Nguyễn Minh Ánh lớp 4A: Đạt 1 Huy chương  Vàng, 1 Huy chương Bạc, 1 Huy chương Đồng tại giải Thể dục Nghệ thuật quốc gia

 
 


* Đội tuyển đá cầu, cầu  lông của thầy giáo Nguyễn Kim Việt

 

  1. Lê Hoàng Trung Sơn

5D

HCV đá cầu thành phố

Nhất đơn nam đá cầu Quận

  1. Nguyễn Sơn Hải

5D

HCĐ đá cầu thành phố

Nhất đôi nam đá cầu cấp Quận

  1. Hoàng Đăng Dương

4B

Nhất đôi nam đá cầu cấp Quận

  1. Nguyễn Kim Nam

5C

Ba cầu lông cấp Quận

  1. Nguyễn Xuân Tiến Anh

4D

Ba cầu lông cấp Quận

 

* Đội tuyển vẽ tranh của cô Nguyễn Bích Ngọc, thầy Đặng Thanh Hà

 

  1. Nguyễn Ngọc Diệp

4C

Giải Nhất Quận thi vẽ tranh “ Em yêu Hà Nội”

Giải Nhì thi vẽ tranh ngày hội  “Tôi yêu Hà Nội”

  1. Lương Gia Linh

4C

Giải KK Quận thi vẽ tranh “ Em yêu Hà Nội”

  1. Nguyễn Yến Linh

4C

Giải KK Quận thi vẽ tranh “ Em yêu Hà Nội”

  1. Nghiêm Khánh Linh

4C

Giải Ba Quận thi vẽ tranh “ Ba Đình trong em

  1. Nguyễn Thanh Thư

4E

Giải Ba Quận thi vẽ tranh “ Ba Đình trong em

  1. Lê Minh Anh

5B

Giải Ba Quận thi vẽ tranh “ Ba Đình trong em

Giải Ba thi vẽ tranh ngày hội  “Tôi yêu Hà Nội”

 

* Đội tuyển “Đấu trường toán học” với sự hướng dẫn của các GVCN và cô giáo Tin học:

 

 

 

  1. Nguyễn Trọng Bách

3D

Giải  Vàng

  1. Nguyễn Tuấn Phong

2D

Giải  Vàng

  1. Tưởng Khôi Nguyên

2B

 Giải Bạc 

  1. Bùi Ngọc Bảo Minh

3G

 Giải Bạc 

  1. Trần Ngọc Sơn

1A

Giải  Đồng

  1. Nguyễn Tuệ Anh

1A

Giải Đồng

  1. Trần Khánh An

2B

Giải Tiềm năng

  1. Nguyễn Hà Hạnh Nhi

5D

Giải Tiềm năng

  1. Vũ Bùi Phương Linh

5C

Giải Tiềm năng

 

* Đội tuyển tham gia cuộc thi “ Tìm kiếm Tài năng toán học quốc tế ITMC 2021’’, kì thi Toán và khoa học Châu Á (ASMOPS) năm 2020

 

  1. Bùi Ngọc Bảo Minh

3G

Huy chương Bạc

  1. Nguyễn Minh Thư

3G

Huy chương Bạc

  1. Phạm Minh Anh

3G

Giải Khuyến khích

  1. Nguyễn Lê Thủy Nguyên

3A

Giải Khuyến khích

  1. Ngô Minh Khang

2A

Giải Khuyến khích

  1. Lại Gia Khánh

2B

Giải Khuyến khích

  1. Nguyễn Hà Hạnh Nhi

5D

Đạt điểm cao nhất Thi toán và khoa học Châu Á( ASMOPS) năm 2020

 * Tham gia cuộc thi Tài năng nhí, giải thưởng Cán bộ Đội

    
  
  1. Nguyễn Tú An

2D

- Giải Nhì thi thuyết trình thiết kế mô hình 90 năm thành lập Đoàn

- Giải Nhất Tìm kiếm tài năng nhí “ Ngôi sao mạng xã hội”

- Thí sinh xuất sắc chương trình Chung kết Nhà hát ước mơ của VTV3 tổ chức

  1. Nguyễn Bội Linh

5B

Cán bộ Đội xuất sắc cấp Quận

 

Xin chúc mừng những trò nhỏ nhà ta đã gặt hái những thành tích xuất sắc trong năm học 2020 – 2021! Chúc các con tự tin tỏa sáng, vững bước chinh phục những đỉnh cao mới, tự hào xứng danh trò nhỏ Phan Chu Trinh./.

 

                                                Ban Truyền thông trường TH Phan Chu Trinh.


Tổng số điểm của bài viết là: 4 trong 1 đánh giá
Click để đánh giá bài viết
Bài tin liên quan
Tin đọc nhiều
Liên kết website
Thống kê truy cập
Hôm nay : 13
Hôm qua : 336
Tháng 09 : 20.176
Năm 2021 : 72.626